Beint á efnisyfirlit síðunnar

Á döfinni

17

Vetrarólympíuhátíð Evrópuæskunnar – Brasov 2013

17.02.2013

null

Í kvöld verður 11. Vetrarólympíuhátíð Evrópuæskunnar sett í Brasov í Rúmeníu.  Ísland sendir að þessu sinni 13 keppendur til leiks og keppa þau í þremur íþróttagreinum.  Átta keppendur munu keppa í svigi og stórsvigi á hátíðinni, fjórir keppa í skíðagöngu og ein stúlka keppir í listhlaupi á skautum.

Íslenski hópurinn kom til Brasov seint í gærkvöldi eftir langt ferðalag sem tók allan daginn.  Í dag hafa farið fram æfingar og í kvöld fer svo fram setningarhátíðin þar sem Ragnar Gamalíel Sigurgeirsson, skíðagöngumaður frá Akureyri, verður fánaberi.

Ólafur E. Rafnsson, forseti ÍSÍ, kom til Rúmeníu í dag og mun verða viðstaddur setninguna í kvöld og fylgjast með keppni Íslendinga.  Líney Rut Halldórsdóttir, framkvæmdastjóri ÍSÍ, er einnig viðstödd leikana, en hún situr í nefnd á vegum Ólympíunefnda Evrópu sem sér um framkvæmd og eftirlit á leikunum.

Fyrsti keppnisdagur er á morgun mánudag og munu þá íslensku stúlkurnar í alpagreinum hefja keppni kl. 10:00 í stórsvigi.  Eins munu stúlkurnar okkar í skíðagöngu keppa í 7,5 km göngu með hefðbundni aðferð og piltarnir keppa svo kl. 11:30 í 10 km göngu með frjálsri aðferð.  Keppnin heldur svo áfram út vikuna og henni lýkur föstudaginn 22. febrúar nk.

Hægt er að fylgjast með Ólympíuhátíðinni á síðunni http://www.eyowf2013.ro

Fararstjórn og þjáfarar eru með rúmensk símanúmer og er hægt að ná í þau í þeim símunum í sviga hér að neðan.

Þátttakendur:

Ólafur E. Rafnsson                                         forseti ÍSÍ

Líney R. Halldórsdóttir                                  framkvæmdastjóri ÍSÍ  (+407 56602285)

Andri Stefánsson                                            aðalfararstjóri (+407 56602321)

María Magnúsdóttir                                      sjúkraþjálfari (+407 56602278)  

Arnór Þorkell Gunnarsson                            flokksstjóri og þjálfari, alpagreinar (+407 56602280)

Erlendína Kristjánsson                                  flokksstjóri og þjálfari, listhlaup (+407 56602315)

Kristján Hauksson                                          flokksstjóri og þjálfari, skíðaganga (+407 56602281)

Thelma Rut Jóhannsdóttir                           keppandi – alpagreinar

Auður Brynja Sölvadóttir                             keppandi – alpagreinar

Alexía María Gestsdóttir                              keppandi – alpagreinar

Ragnheiður Brynja Pétursdóttir                  keppandi – alpagreinar

Kristinn Logi Auðunsson                               keppandi – alpagreinar

Jón Elí Rúnarsson                                           keppandi – alpagreinar

Arnór Reyr Rúnarsson                                  keppandi – alpagreinar

Sigurður Hauksson                                        keppandi – alpagreinar

Agnes Dís Brynjarsdóttir                              keppandi – listhlaup á skautum

Elena Dís Víðisdóttir                                     keppandi – skíðagöngu

Jónína Kristjánsdóttir                                   keppandi – skíðagöngu

Hákon Jónsson                                              keppandi – skíðagöngu

Ragnar Gamalíel Sigurgeirsson                  keppandi – skíðagöngu